



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 19/07/2026.**

[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es Salaam]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Mwanza, Geita, Shinyanga, Kagera Mara na Simiyu]: [Mikoa ya Ruvuma, Mbeya, Rukwa, Iringa, Njombe na Songwe]:		Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.
---	--	---

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	23°C	14°C	12:42	12:36
D'SALAAM	30°C	20°C	12:37	12:19
DODOMA	27°C	15°C	12:49	12:35
KIGOMA	31°C	17°C	01:11	01:01
MBEYA	23°C	08°C	01:03	12:39
IRINGA	25°C	13°C	12:52	12:32
NJOMBE	22°C	08°C	12:59	12:35
MWANZA	30°C	18°C	12:55	12:51
TABORA	30°C	14°C	12:59	12:49
TANGA	29°C	21°C	12:34	12:24
ZANZIBAR	29°C	19°C	12:37	12:19

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa Pwani yote. Kutoka **Kusini** kwa Pwani ya **Kaskazini** na kutoka **Mashariki** kwa Pwani ya **Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Madogo**.

Matarajio kwa siku ya **Jumane** tarehe **21/07/2026**: Vipindi vya hali ya baridi kiasi vinatarajiwa kuendelea katika maeneo mengi nchini.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe **19/07/2026**.

Na: **MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA**.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Kiwanja Na. 6, Kitalu "N", Mtaa wa Fahmida, Dodoma jiji,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz